Gói thầu hỗn hợp là gì? Điều kiện tham gia gói thầu hỗn hợp

Gói thầu hỗn hợp là gì? Điều kiện tham gia gói thầu hỗn hợp

gói thầu là một phần hoặc toàn bộ dự án đấu thầu, theo đó, gói thầu hỗn hợp được hiểu là gì và nhà thầu cần điều kiện gì để tham gia gói thầu hỗn hợp?

Quý khách đang xem: Gói thầu hỗn hợp là gì? Điều kiện tham gia gói thầu hỗn hợp

gói thầu hỗn hợp là gì?

gói thầu được hiểu đơn giản là một phần hoặc toàn bộ dự án. gói thầu có thể gồm những nội dung mua sắm giống nhau thuộc nhiều dự án hoặc là khối lượng mua sắm một lần, khối lượng mua sắm cho một thời kỳ đối với mua sắm thường xuyên, mua sắm tập trung.

trong đó, gói thầu hỗn hợp là gói thầu bao gồm thiết kế và cung cấp hàng hóa (ep); thiết kế và xây lắp (ec); cung cấp hàng hóa và xây lắp (pc); thiết kế, cung cấp hàng hóa và xây lắp (epc); lập dự án, thiết kế, cung cấp hàng hóa và xây lắp (chìa khóa trao tay) (theo khoản 23 Điều 4 luật Đấu thầu).

gói thầu hỗn hợp là gì? Điều kiện tham gia gói thầu hỗn hợpgói thầu hỗn hợp là gì? Điều kiện tham gia gói thầu hỗn hợp (Ảnh minh họa)
 

Điều kiện tham gia gói thầu hỗn hợp

hoạt động đấu thầu được tiến hành trên cơ sở bảo đảm cạnh tranh, công bằng, minh bạch và hiệu quả kinh tế. theo đó, Điều 6 luật Đấu thầu, quy định:

Xem nhiều hơn: FIFA 09 – Game bóng đá FIFA 2009

– nhà thầu nộp hồ sơ quan tâm, hồ sơ dự sơ tuyển phải độc lập về pháp lý và độc lập về tài chính với các nhà thầu tư vấn lập hồ sơ mời quan tâm, hồ sơ mời sơ tuyển; đánh giá hồ sơ quan tâm, hồ sơ dự sơ tuyển; thẩm định kết quả mời quan tâm, kết quả sơ tuyển.

– nhà thầu tham dự thầu phải độc lập về pháp lý và độc lập về tài chính với các bên sau đây:

+ chủ đầu tư, bên mời thầu;

+ các nhà thầu tư vấn lập, thẩm tra, thẩm định hồ sơ thiết kế, dự toán; lập, thẩm định hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu; đánh giá hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất; thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu gói thầu đó;

+ các nhà thầu khác cùng tham dự thầu trong một gói thầu đối với đấu thầu hạn chế.

– nhà thầu tư vấn giám sát thực hiện hợp đồng phải độc lập về pháp lý và độc lập về tài chính với nhà thầu thực hiện hợp đồng, nhà thầu tư vấn kiểm định gói thầu đó.

– nhà đầu tư tham dự thầu phải độc lập về pháp lý và độc lập về tài chính với các bên sau đây:

+ nhà thầu tư vấn đấu thầu đối với dự án đầu tư có sử dụng đất cho đến ngày ký liên minh đồng dự án;

Xem nhiều hơn: Giải đáp chứng chỉ ESL là gì – Tư vấn địa điểm học ESL tốt nhất

+ cơ quan nhà nước có thẩm quyền, bên mời thầu.

thêm vào đó, khoản 2 Điều 2 nghị định số 63/2014/nĐ-cp hướng dẫn, nhà thầu tham dự thầu gói thầu hỗn hợp phải độc lập về pháp lý và độc lập về tài chính với nhà thầu lập báo cáo nghiên cứu khả thi, lập hồ sơ thiết kế kỹ thuật, lập hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công cho gói thầu đó, trừ trường hợp các nội dung công việc này là một phần của gói thầu hỗn hợp.

theo đó, nhà thầu tham dự thầu gói thầu hỗn hợp phải độc lập về pháp lý và độc lập về tài chính với nhà thầu lập báo cáo nghiên cứu khả thi, lập hồ sơ thiết kế kỹ thuật, lập hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công cho gói thầu đó, trừ trường hợp các nội dung công việc này là một phần của gói thầu hỗn hợp.

nếu còn vấn đề vướng mắc, bạn đọc vui lòng liên hệ: updating để được hỗ trợ.

>> gói thầu là gì? các loại gói thầu mới nhất hiện nay

Nguồn gốc: https://danhgiaaz.com
danh mục: Kinh nghiệm – Hướng dẫn

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *